26 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารเทคโนโลยีสารสนเทศของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 4/2562 ซึ่งการประชุมคณะกรรมการฯในครั้งนี้ มีวาระเพื่อพิจารณาโครงการพัฒนาระบบเก็บข้อมูลการบริหารจัดการการผลิตและการตลาดของสหกรณ์ด้วยเทคโนโลยี Block Chain
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการบริหารเทคโนโลยีสารสนเทศของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ครั้งที่ 4/2562 ซึ่งการประชุมคณะกรรมการฯในครั้งนี้ มีวาระเพื่อพิจารณาโครงการพัฒนาระบบเก็บข้อมูลการบริหารจัดการการผลิตและการตลาดของสหกรณ์ด้วยเทคโนโลยี Block Chain เพื่อวิเคราะห์ศักยภาพความเหมาะสมของสหกรณ์และสินค้าที่จะนำเข้าระบบเทคโนโลยีการจัดเก็บข้อมูล และเชื่อมโยงธุรกิจสหกรณ์ระหว่างเครือข่ายสหกรณ์และภาคเอกชน ไม่น้อยกว่า 30 แห่ง อีกทั้งเพื่อให้เกิดธุรกิจใน Blockchain และรับรองรายงานการประชุม ณ ห้องประชุม ชั้น 6 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}26aug2562{/gallery}