22 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่สหกรณ์โคนมไทยมิลค์ จำกัด จังหวัดสระบุรี เพื่อตรวจเยี่ยมการเตรียมความพร้อมต้อนรับการตรวจเยี่ยมและมอบนโยบาย ของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์) ณ ศูนย์แปรรูปผลิตภัณฑ์นมผงและนมอัดเม็ด สหกรณ์โคนมไทยมิลค์ จำกัด
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่สหกรณ์โคนมไทยมิลค์ จำกัด จังหวัดสระบุรี เพื่อตรวจเยี่ยมการเตรียมความพร้อมต้อนรับการตรวจเยี่ยมและมอบนโยบาย ของรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์) ณ ศูนย์แปรรูปผลิตภัณฑ์นมผงและนมอัดเม็ด สหกรณ์โคนมไทยมิลค์ จำกัด ซึ่งอยู่ระหว่างขั้นตอนขออนุญาตผลิต โดยศูนย์แปรรูปแห่งนี้ได้รับมอบจากจังหวัดสระบุรี ตามโครงการเพิ่มศักยภาพการผลิตตลาดและพัฒนาผลิตภัณฑ์ชุมชน ภาคการเกษตร กิจกรรมหลัก การเพิ่มประสิทธิภาพผลิตสินค้า OTOP เพื่อตอบสนองความจำเป็น ความต้องการของเกษตรกรในพื้นที่ สร้างรายได้ และกระจายผลประโยชน์ลงสู่ชุมชนอย่างแท้จริง ในเบื้องต้นสหกรณ์โคนมไทยมิลค์ จำกัด ได้เตรียมความพร้อมที่จะแปรรูปผลิตภัณฑ์นมผงและนมอัดเม็ดโดยทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) กับ องค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย (อ.ส.ค.) เพื่อสนับสนุนให้สหกรณ์และเกษตรกรผู้เลี้ยงโคนมที่เป็นสมาชิกมีศักยภาพด้านการเลี้ยงโคนม ด้านการผลิต และด้านการตลาด
{gallery}22aug2562_2{/gallery}