21 สิงหาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยมยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด จังหวัดน่าน
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยมยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด จังหวัดน่าน ซึ่งสหกรณ์ฯ ได้ขอรับงบประมาณสนับสนุนจากโครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร (แก้มลิง) ในการจัดหาเครื่องชั่งรถบรรทุกแบบน็อคดาวน์ ยกเคลื่อนย้ายได้ ขนาด 3 ×18 เมตร พิกัด 80 ตัน เพื่อสนับสนุนการดำเนินธุรกิจรวบรวมข้าวเปลือกเหนียว และข้าวเปลือกหอมมะลิ และผลผลิตอื่นๆ จากเกษตรกรสมาชิก และรับฟังรายงานผลการดำเนินงานโครงการส่งเสริมอาชีพเสริมให้แก่สมาชิก
และในโอกาสนี้ได้แนะนำให้สหกรณ์ฯ ดำเนินธุรกิจโดยคำนึงถึงประโยชน์ของสมาชิกเป็นหลัก และมุ่งพัฒนาผลผลิตหลักของสมาชิกสหกรณ์อย่างจริงจัง
{gallery}21aug2562_3{/gallery}