21 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ เพื่อพิจารณาแนวทางการขับเคลื่อนการจัดการเรียนการสอนสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ ปี 2563
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ เพื่อพิจารณาแนวทางการขับเคลื่อนการจัดการเรียนการสอนสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ ปี 2563 กิจกรรมร้านค้าสหกรณ์ และกิจกรรมการเรียนการสอนวิชาการสหกรณ์ รวมถึงรับฟังผลการดำเนินงานขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ ปี 2562 และรับรองรายงานการประชุม ครั้งที่ 1/2562 โดยมีผู้บริหารโรงเรียนฯ ผู้แทนจากสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์จังหวัดเพชรบุรีและประจวบคีรีขันธ์, ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 ,16 และผู้ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมโรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ นอกจากนี้ยังได้เยี่ยมชมกิจกรรมร้านค้าสหกรณ์โรงเรียนวังไกลกังวล ในพระบรมราชูปถัมภ์ อีกด้วย
{gallery}21aug2562_2{/gallery}