20 สิงหาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรเชียงกลาง จำกัด จังหวัดน่าน
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรเชียงกลาง จำกัด จังหวัดน่าน โดยสหกรณ์ดังกล่าวได้รับงบประมาณอุดหนุนตามโครงการสนับสนุนอุปกรณ์แปรรูปผลผลิตทางการเกษตร จำนวน 2 รายการ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพธุรกิจการรวบรวมลำไยจากเกษตรกรสมาชิก ประกอบด้วย 1) เครื่องคัดเกรดลำไย จำนวน 2 เครื่อง และ 2) รถโฟล์คลิฟท์ ขนาด 2.5 ตัน โดยสหกรณ์ได้ใช้ประโยชน์ในการรวบรวมและคัดแยกเกรดลำไย ในฤดูการผลิตที่ผ่านมากว่า 600 ตัน และสำหรับฤดูกาลนี้แล้วเริ่มรวบรวมไปแล้วกว่า 67 ตัน ในโอกาสนี้นางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และบุคลากร รายงานความก้าวหน้าและให้การต้อนรับ
{gallery}20aug2562_2{/gallery}