นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประธานในพิธีเปิด โครงการฝึกอบรมหลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" พร้อมบรรยายพิเศษหัวข้อวิชา "สร้างกระบวนการ การมีส่วนร่วม/หลักการสหกรณ์"
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ประธานในพิธีเปิด โครงการฝึกอบรมหลักสูตร "พัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ขั้นพื้นฐาน" พร้อมบรรยายพิเศษหัวข้อวิชา "สร้างกระบวนการ การมีส่วนร่วม/หลักการสหกรณ์" โดยมีผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ในพื้นที่จังหวัดราชบุรีและสุพรรณบุรี จำนวน 45 คน มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ มีความรู้ความเข้าใจในบทบาท หน้าที่ ความรับผิดชอบ ขั้นตอน กระบวนการในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ และนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 20 - 22 สิงหาคม 2562 ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 จังหวัดเพชรบุรี
{gallery}20aug2562_1{/gallery}