19 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุรีย์รัช อวนสกุล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 3,4 นายพีรวิชญ์ เจียรพิสิฐพงศ์ สหกรณ์จังหวัดกาญจนบุรี และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของนิคมสหกรณ์ทองผาภูมิ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดกาญจนบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุรีย์รัช อวนสกุล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 3,4 นายพีรวิชญ์ เจียรพิสิฐพงศ์ สหกรณ์จังหวัดกาญจนบุรี และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของนิคมสหกรณ์ทองผาภูมิ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดกาญจนบุรี เพื่อรับฟังแนวทางการดำเนินงาน ปัญหาและอุปสรรคของการทำงาน จากนั้นเดินทางไปสหกรณ์นิคมทองผาภูมิ จำกัด เยี่ยมชมการรวบรวมยางพาราแผ่นดิบของสหกรณ์ โดยมีคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ ให้การต้อนรับพร้อมสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค ทั้งนี้รองอธิบดีฯ ได้เร่งรัด ติดตาม การแก้ปัญหาข้อบกพร่องและข้อสังเกตจากผู้สอบบัญชีของสหกรณ์ฯ พร้อมทั้งกำชับให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเข้าไปให้คำแนะนำ ส่งเสริม เพื่อพัฒนาสหกรณ์ ให้เป็นที่พึ่งของสมาชิกได้อย่างแท้จริง
{gallery}19aug2562_1{/gallery}