16 สิงหาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 12 (รุ่นที่ 5 สำหรับสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร)
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 12 (รุ่นที่ 5 สำหรับสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร) จัดโดยสถาบันพัฒนากรรมการและฝ่ายจัดการสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 16-18 สิงหาคม 2562 วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนากรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ทหารให้มีความรู้ ความเข้าใจการสหกรณ์ การปฏิบัติงานตามบทบาทหน้าที่ สามารถบริหารจัดการธุรกิจสหกรณ์ออมทรัพย์ให้สอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบัน เป็นไปตามวิถีสหกรณ์ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย กรรมการดำเนินการสหกรณ์ ผู้บริหารสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร ในเขตกรุงเทพมหานคร และภาคตะวันออก รวม 47 สหกรณ์ จำนวน 91 คนโดยมีนายอดุลย์ คนมั่น สหกรณ์จังหวัดชลบุรี พลเอกจำนงค์ จันพร ที่ปรึกษาชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร จำกัด พลตรีทวีป ปิยะอรุณ ประธานกรรมการชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร จำกัด และพลโทนพดล แสงพลสิทธิ์ ผู้จัดการชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร จำกัดให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ ห้องประชุมรัตนโกสินทร์ โรงแรมอิสเทิร์น แกรนด์ พาเลซ อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี
{gallery}16aug2562_1{/gallery}