5 สิงหาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม “การเพิ่มศักยภาพบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองคาย ให้เป็นนักส่งเสริมสหกรณ์ยุค 4.0”
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม “การเพิ่มศักยภาพบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองคาย ให้เป็นนักส่งเสริมสหกรณ์ยุค 4.0” พร้อมทั้งมอบนโยบายและแนวทางการปฏิบัติงานแก่บุคลากร และบรรยายพิเศษในหัวข้อ แนวทาง/นโยบายในการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์ ปี 2563 วัตถุประสงค์เพื่อถ่ายทอดความรู้ และเสริมทักษะให้กับเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ เกี่ยวกับการเข้าไปแนะนำส่งเสริม สนับสนุน และกำกับดูแลสหกรณ์ ให้ปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ เป็นการสร้างความเชื่อมั่นและเป็นที่ยอมรับจากสหกรณ์ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ข้าราชการ พนักงานราชการ และลูกจ้าง สำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองคาย รวม 45 คน โดยมีนายพยอม สวัสดี สหกรณ์จังหวัดหนองคาย ให้การต้อนรับ ณ วิกกี้ โฮเทล อำเภอสังคม จังหวัดหนองคาย
{gallery}15aug2562_1{/gallery}