14 สิงหาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานของนิคมสหกรณ์สตึก จังหวัดบุรีรัมย์ และติดตามความคืบหน้าโครงการส่งเสริมอาชีพให้กับสมาชิกนิคม ภายใต้แนวทางการศึกษา "Italy Model"
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานของนิคมสหกรณ์สตึก จังหวัดบุรีรัมย์ และติดตามความคืบหน้าโครงการส่งเสริมอาชีพให้กับสมาชิกนิคม ภายใต้แนวทางการศึกษา "Italy Model" รวมถึงโครงการพัฒนาระบบน้ำเพื่อการเกษตรในพื้นที่นิคม ซึ่งจะช่วยให้สมาชิกมีน้ำเพียงพอต่อการทำการเกษตรได้ทั้งปี โดยมีนายภูมสิทธิ์ แก้วแจ่มจันทร์ ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์สตึก รายงานความก้าวหน้า
และในโอกาสนี้ ได้ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์นิคมแคนดง จำกัด ซึ่งได้รับงบประมาณสนับสนุนเพื่อพัฒนาศักยภาพธุรกิจรวบรวมและจำหน่ายยางก้นถ้วยจากเกษตรกรสมาชิก ทั้งนี้ได้กำชับให้สหกรณ์ใช้ประโยชน์จากงบประมาณที่ได้รับการสนับสนุนอย่างเต็มที่
{gallery}14aug2562_2{/gallery}