14 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานประชุมติดตามการดำเนินการแก้ไขปัญหาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรที่อยู่ในเขตพื้นที่ความรับผิดชอบของเขตตรวจราชการที่ 1 ประกอบด้วยจังหวัดสระบุรี จังหวัดลพบุรี จังหวัดสิงห์บุรี จังหวัดชัยนาท
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานประชุมติดตามการดำเนินการแก้ไขปัญหาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรที่อยู่ในเขตพื้นที่ความรับผิดชอบของเขตตรวจราชการที่ 1 ประกอบด้วยจังหวัดสระบุรี จังหวัดลพบุรี จังหวัดสิงห์บุรี จังหวัดชัยนาท ในที่ประชุมได้ติดตามผลการแก้ไขปัญหาสหกรณ์ที่มีข้อบกพร่องและข้อสังเกตจากผู้สอบบัญชี ผลการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร แนวทางปฏิบัติในการจ่ายคืนค่าหุ้นกรณีที่สหกรณ์ขาดทุนเกินทุนสำรองที่มีอยู่ไว้ในข้อบังคับ สหกรณ์ไม่จัดส่งสำเนางบการเงินต่อนายทะเบียนสหกรณ์ ผลการปฎิบัติงานและปัญหาอุปสรรคของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ รวมถึงร่วมกันหารือแนวทางการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 13 จังหวัดชัยนาท
{gallery}14aug2562_1{/gallery}