14 สิงหาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานของชุมนุมสหกรณ์การเกษตรบุรีรัมย์ จำกัด จังหวัดบุรีรัมย์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานของชุมนุมสหกรณ์การเกษตรบุรีรัมย์ จำกัด จังหวัดบุรีรัมย์ โดยชุมนุมฯ เป็นแม่ข่ายในการกระจายและเชื่อมโยงเครือข่ายสินค้าของสหกรณ์ในเขตจังหวัดบุรีรัมย์และภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และในโอกาสนี้ ได้เยี่ยมชมการเชื่อมโยงสินค้าระหว่างชุมนุมฯ กับสหกรณ์ผู้เลี้ยงกุ้งนครปฐม จำกัด จังหวัดนครปฐม โดยสินค้าที่นำมาเชื่อมโยง ได้แก่ ปลาสลิด และอาหารทะเลตากแห้ง และต้อนรับคณะผู้ศึกษาดูงานจากกลุ่มเกษตรแปลงใหญ่ผู้เลี้ยงปลา จังหวัดตราด โดยมีนายดุสิต ทองทา สหกรณ์จังหวัดบุรีรัมย์ ให้การต้อนรับ
{gallery}14aug2562{/gallery}