8 สิงหาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานประชุมติดตามการดำเนินการแก้ไขปัญหาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรที่อยู่ในเขตพื้นที่ความรับผิดชอบของเขตตรวจราชการที่ 3 ประกอบด้วยจังหวัดราชบุรี จังหวัดกาญจนบุรี และจังหวัดสุพรรณบุรี
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานประชุมติดตามการดำเนินการแก้ไขปัญหาสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรที่อยู่ในเขตพื้นที่ความรับผิดชอบของเขตตรวจราชการที่ 3 ประกอบด้วยจังหวัดราชบุรี จังหวัดกาญจนบุรี และจังหวัดสุพรรณบุรี ในที่ประชุมได้ติดตามผลการแก้ไขปัญหาสหกรณ์ที่มีข้อบกพร่องและข้อสังเกตจากผู้สอบบัญชี ผลการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร แนวทางปฏิบัติในการจ่ายคืนค่าหุ้นกรณีที่สหกรณ์ขาดทุนเกินทุนสำรองที่มีอยู่ไว้ในข้อบังคับ สหกรณ์ไม่จัดส่งสำเนางบการเงินต่อนายทะเบียนสหกรณ์ ผลการปฎิบัติงานและปัญหาอุปสรรคของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ รวมถึงร่วมกันหารือแนวทางการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น ณ ห้องประชุมสหกรณ์ออมทรัพย์ครูราชบุรี จำกัด ตำบลโคกหม้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี
{gallery}08aug2562_2{/gallery}