2 สิงหาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 11 (รุ่นที่ 4 สำหรับสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร) จัดโดยสถาบันพัฒนากรรมการและฝ่ายจัดการสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 2-4 สิงหาคม 2562
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 11 (รุ่นที่ 4 สำหรับสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร) จัดโดยสถาบันพัฒนากรรมการและฝ่ายจัดการสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 2-4 สิงหาคม 2562 วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนากรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ทหารให้มีความรู้ ความเข้าใจการสหกรณ์ การปฏิบัติงานตามบทบาทหน้าที่ สามารถบริหารจัดการธุรกิจสหกรณ์ออมทรัพย์ให้สอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบัน เป็นไปตามวิถีสหกรณ์ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย กรรมการดำเนินการสหกรณ์ ผู้บริหารสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร ในเขตภาคเหนือ และภาคตะวันออกเฉียงเหนือ รวม 25 สหกรณ์ จำนวน 85 คนโดยมี นายสมศักดิ์ แสนศิริ สหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก พลเอกจำนง จันพร ที่ปรึกษาชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร จำกัด พลตรีทวีป ปิยะอรุณ ประธานกรรมการชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร จำกัด และพลโทนพดล แสงพลสิทธิ์ ผู้จัดการชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ทหาร จำกัดให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ โรงแรมวังจันทน์ ริเวอร์วิวอำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก
{gallery}01aug2562_3{/gallery}