31 กรกฎาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองคาย เพื่อพบปะบุคลากร และประชุมติดตามผลการปฏิบัติงาน และงบประมาณรายจ่าย ประจำปีงบประมาณ 2562 พร้อมทั้งติดตามผลการดำเนินงานแก้ไขปัญหา ข้อบกพร่อง ข้อร้องเรียนของสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรในจังหวัด รวมถึงแนวทางการพัฒนาสหกรณ์ให้เป็นองค์หลักระดับอำเภอ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองคาย เพื่อพบปะบุคลากร และประชุมติดตามผลการปฏิบัติงาน และงบประมาณรายจ่าย ประจำปีงบประมาณ 2562 พร้อมทั้งติดตามผลการดำเนินงานแก้ไขปัญหา ข้อบกพร่อง ข้อร้องเรียนของสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรในจังหวัด รวมถึงแนวทางการพัฒนาสหกรณ์ให้เป็นองค์หลักระดับอำเภอ การส่งเสริมปุ๋ยผสมใช้เองผ่านสหกรณ์การเกษตรเพื่อลดต้นทุนการผลิตให้แก่เกษตรกร อีกทั้งได้รับฟังปัญหาและอุปสรรคในการทำงาน พร้อมทั้งชี้แนะแนวทางการทำงานแก่บุคลากร โดยมีนายพยอม สวัสดี สหกรณ์จังหวัดหนองคาย ข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับและเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดหนองคาย อำเภอเมือง จังหวัดหนองคาย
{gallery}31july2562_3{/galley}