31 กรกฎาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสหนณ ชัยจรินันท์ สหกรณ์จังหวัดชัยนาท และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์การเกษตรมโนรมย์ จำกัด โดยมีนายวีระพันธ์ กล่ำเพ็ง ประธานกรรมการสหกรณ์ คณะกรรมการและเจ้าหน้าที่สหกรณ์ให้การต้อนรับ พร้อมสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานของสหกรณ์
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสหนณ ชัยจรินันท์ สหกรณ์จังหวัดชัยนาท และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์การเกษตรมโนรมย์ จำกัด โดยมีนายวีระพันธ์ กล่ำเพ็ง ประธานกรรมการสหกรณ์ คณะกรรมการและเจ้าหน้าที่สหกรณ์ให้การต้อนรับ พร้อมสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรคในการดำเนินงานของสหกรณ์ และเดินทางไปสหกรณ์การเกษตรมโนรมย์ จำกัด (สาขาศิลาดาน) ซึ่งเป็นจุดรวบรวมและแปรรูปข้าวของสหกรณ์ โดยในรอบปีที่ผ่านมาสหกรณ์รวบรวมข้าวเปลือกจากสมาชิกเพื่อจำหน่ายและแปรรูปเป็นข้าวสารเพื่อบรรจุถุง จำหน่ายให้กับสมาชิกและประชาชนทั่วไป เป็นการช่วยเหลือสมาชิกที่ปลูกข้าวที่มีคุณภาพอีกทางหนึ่ง
{gallery}31july2562_1{/galley}