31 กรกฎาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนาข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์เพื่อเตรียมรับการเปลี่ยนแปลงและความท้าทายจาก “เทคโนโลยีเปลี่ยนโลก” (Disruptive Technology)” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 31 กรกฎาคม ถึง 2 สิงหาคม 2562 ณ วังยาวริเวอร์ไซด์ รีสอร์ท จังหวัดนครนายก
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การพัฒนาข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์เพื่อเตรียมรับการเปลี่ยนแปลงและความท้าทายจาก “เทคโนโลยีเปลี่ยนโลก” (Disruptive Technology)” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 31 กรกฎาคม ถึง 2 สิงหาคม 2562 ณ วังยาวริเวอร์ไซด์ รีสอร์ท จังหวัดนครนายก จัดโดยศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 13 จังหวัดชัยนาท ผู้เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการในครั้งนี้ประกอบด้วยข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ ที่ปฏิบัติงานราชการ 14 ปีขึ้นไป ซึ่งได้แก่ ข้าราชการที่ได้รับการบรรจุแต่งตั้งในตำแหน่งนักวิชาการสหกรณ์ ปีงบประมาณ พ.ศ.2548 จำนวน 50 คน วัตถุประสงค์ในการจัดโครงการประชุมดังกล่าว เพื่อให้ข้าราชการเรียนรู้และเข้าใจเทคโนโลยีเปลี่ยนโลกที่มีผลกระทบต่อสหกรณ์ ศึกษาแนวทางและข้อเสนอแนะในการเตรียมความของพร้อมองค์กรและบุคลากรเพื่อรองรับเทคโนโลยีเปลี่ยนโลก ทั้งนี้กรมส่งเสริมสหกรณ์ได้เล็งเห็นถึงการเตรียมความพร้อมขององค์กรและบุคลากร ให้มีการพัฒนาและปรับตัวให้มีความเหมาะสมและสอดคล้องกับยุทธศาสตร์ชาติ สถานการณ์เทคโนโลยีในปัจจุบัน และร่วมศึกษาเทคโนโลยีเปลี่ยนโลก (Disruptive Technology)ที่มีผลกระทบกับกรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยรองอธิบดีฯได้เสนอแนะแนวทางการเตรียมความพร้อมขององค์กรและบุคลากร เพื่อรองรับเทคโนโลยีเปลี่ยนโลกดังกล่าวโดยให้เรียนรู้เข้าใจถึงความเปลี่ยนแปลง พร้อมทั้งชี้แนะแนวทางที่จะปรับตัวให้ทันกับเทคโนโลยีในปัจจุบันและนำมาประยุกต์ใช้ต่อไป
{gallery}31july2562{/galley}