30 กรกฎาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานประชุมคณะทำงานส่งเสริมกิจกรรมสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวง ครั้งที่ 1/2562 เพื่อพิจารณาการดำเนินการพัฒนาสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวงให้ผ่านเกณฑ์มาตรฐานสหกรณ์ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัด
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานประชุมคณะทำงานส่งเสริมกิจกรรมสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวง ครั้งที่ 1/2562 เพื่อพิจารณาการดำเนินการพัฒนาสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวงให้ผ่านเกณฑ์มาตรฐานสหกรณ์ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัด ซึ่งสหกรณ์ในโครงการหลวงจะต้องปฏิบัติตามประกาศของโครงการหลวง เรื่องการใช้ปุ๋ยเคมี และเรื่องการดำเนินการการพัฒนาผลิตภัณฑ์ สินค้าสหกรณ์ในพื้นที่โครงการหลวงด้วยเทคโนโลยีและนวัตกรรมของสำนักงานสหกรณ์จังหวัด รวมถึงติดตามเรื่องงบประมาณเงินอุดหนุนปัจจัยการผลิตและการตลาด ประจำปีงบประมาณ 2562 โดยเน้นย้ำให้มีการวางแผนบริหารจัดการอุปกรณ์การตลาดเพื่อเพิ่มมูลค่าและเกิดประโยชน์สูงสุด และรับฟังผลสรุปการดำเนินงานประจำปี 2561 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้แทนมูลนิธิโครงการหลวง ผู้แทนสถาบันวิจัยพื้นที่สูง ผู้แทนสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์ จังหวัดเชียงใหม่ สหกรณ์จังหวัดและผู้แทน 11 จังหวัด ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}30july2562_1{/gallery}