15 มิถุนายน 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษให้เป็นนักส่งเสริมสหกรณ์อัจฉริยะ (Smart co-op officer) ปีงบประมาณ พ.ศ. 2562
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสำนักงานสหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษให้เป็นนักส่งเสริมสหกรณ์อัจฉริยะ (Smart co-op officer) ปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 พร้อมทั้งมอบนโยบายและแนวทางการปฏิบัติงานแก่บุคลากร และบรรยายพิเศษในหัวข้อ “พระราชบัญญัติสหกรณ์ (ฉบับที่ 3) พ.ศ. 2562” จัดโดย สำนักงานสหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ ระหว่างวันที่ 14-16 มิถุนายน 2562 วัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากร มีความรู้ความเข้าใจในบทบาทหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ สามารถเป็นนักส่งเสริมสหกรณ์อัจฉริยะ (Smart co-op officer) มีประสิทธิภาพและประสิทธิผล ในการแนะนำส่งเสริม สนับสนุน และกำกับดูแลสหกรณ์ พร้อมทั้งถ่ายทอดความรู้เกี่ยวกับ พรบ.สหกรณ์ ที่ได้มีการปรับปรุงแก้ไขใหม่ และกฎหมายลำดับรอง ตาม พรบ. ให้บุคลากรสามารถนำไปปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง มีประสิทธิภาพ และมีความเข้าใจในทิศทางเดียวกัน กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ข้าราชการ พนักงานราชการ และลูกจ้างประจำ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ รวม 35 คน โดยมีนายพีรพนธ์ กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรม นายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี และนางอัญชลี ศรีหามาตย์ สหกรณ์จังหวัดศรีสะเกษ ให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ เขื่อนสิรินธร อำเภอสิรินธร จังหวัดอุบลราชธานี
{gallery}14june2562{/gallery}