12 มิถุนายน 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสมปราถนา ไชยวุฒิ สหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรสบเมย จำกัด อำเภอสบเมย จังหวัดแม่ฮ่องสอน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสมปราถนา ไชยวุฒิ สหกรณ์จังหวัดแม่ฮ่องสอน และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์การเกษตรสบเมย จำกัด อำเภอสบเมย จังหวัดแม่ฮ่องสอน โดยมีคณะกรรมการ และฝ่ายจัดการให้การต้อนรับ พร้อมทั้งสรุปผลการดำเนินงานของสหกรณ์และปัญหาอุปสรรค ซึ่งสหกรณ์ได้เริ่มดำเนินธุรกิจรวบรวมกระเทียมจากสมาชิก โดยสหกรณ์รับซื้อในราคาที่สูงกว่าท้องตลาด เพื่อช่วยเหลือสมาชิกในช่วงที่ประสบปัญหาราคากระเทียมตกต่ำอีกทาง
{gallery}12june2562_1{/gallery}