12 มิถุนายน 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมความรู้ หลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ในจังหวัดแม่ฮ่องสอน ประจำปี 2462"
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมความรู้ หลักสูตร "ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ในจังหวัดแม่ฮ่องสอน ประจำปี 2462" เพื่อให้ผู้ตรวจสอบสอบกิจการสหกรณ์ คณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ ในจังหวัดแม่ฮ่องสอน ได้เพิ่มพูนความรู้ในด้านเทคนิคการตรวจสอบด้านการเงิน การบัญชี การดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ ป้องกันและยับยั้งมิให้เกิดข้อบกพร่องในการดำเนินงาน สามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ได้อย่างประสิทธิภาพ และจัดทำรายงานผลการตรวจสอบกิจการ เพื่อจัดส่งสำเนารายงานการตรวจสอบกิจการต่อสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์และสำนักงานสหกรณ์จังหวัด จัดขึ้นระหว่างวันที่ 12 - 13 มิถุนายน 2562 ณ ห้องประชุมสหกรณ์การเกษตรแม่สะเรียง จำกัด อำเภอแม่สะเรียง จังหวัดแม่ฮ่องสอน
{gallery}12june2562{/gallery}