30 พฤษภาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนากรรมการสหกรณ์ และโครงการสร้างสมาชิก/กลุ่มสมาชิกต้นแบบสู่คามเข้มแข็งมีส่วนร่วม ภายใต้กลยุทธ์ที่ 4
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนากรรมการสหกรณ์ และโครงการสร้างสมาชิก/กลุ่มสมาชิกต้นแบบสู่คามเข้มแข็งมีส่วนร่วม ภายใต้กลยุทธ์ที่ 4 การสร้างภาพลักษณ์องค์กร และสมาชิกสหกรณ์ให้มีความเข้มแข็ง มั่นคง และยั่งยืน โดยกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย คณะกรรมการดำเนินการ คณะผู้ตรวจสอบกิจการ คณะที่ปรึกษา และสมาชิกสหกรณ์ประมงแม่กลอง จำกัด พร้อมบรรยายพิเศษให้คณะกรรมการดำเนินการ คณะผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ คณะที่ปรึกษา และสมาชิกชั้นนำ ได้ตระหนักถึงบทบาท อำนาจ หน้าที่ และความรับผิดชอบ เพื่อส่งเสริมผลประโยชน์ทางเศรษฐกิจและสังคมของบรรดาสมาชิก โดยวิธีช่วยตนเองและช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ดำเนินธุรกิจ เพื่อประโยชน์ด้วยกันตามอุดมการณ์ หลักการ และวิธีการสหกรณ์ ณ ห้องชัยพฤกษ์ สำนักงานสหกรณ์ประมงแม่กลอง จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสงคราม
{gallery}30may2562{/gallery}