29 พฤษภาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะผู้เข้ารับการอบรม "โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติหน้าของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์" ในพื้นที่จังหวัดนครปฐม
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พบปะผู้เข้ารับการอบรม "โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติหน้าของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์" ในพื้นที่จังหวัดนครปฐม เพื่อซักซ้อมแนวทางการปฏิบัติงานของผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ให้เป็นไปในทิศทางเดียวกันสามารถจัดทำรายงานผลการตรวจสอบกิจการเป็นลายลักษณ์อักษรเพื่อจัดส่งสำเนารายงานการตรวจสอบกิจการต่อสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์และสำนักงานสหกรณ์จังหวัด เพื่อให้การตรวจสอบกิจการสหกรณ์มีประสิทธิภาพ และป้องกันการเกิดข้อบกพร่องในสหกรณ์ จากนั้นรองอธิบดีฯ ร่วมกับผู้เข้ารับการอบรม เจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดนครปฐม และคณะกรรมการสหกรณ์เมืองนครปฐม ร่วมกันปลูกต้นรวงผึ้ง เพื่อเฉลิมพระเกียรติเนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก โครงการ “สหกรณ์รวมใจภักดิ์ พัฒนาสิ่งแวดล้อม น้อมนำพระราชปณิธานความดี” ณ สหกรณ์เมืองนครปฐม อำเภอเมือง จังหวัดนครปฐม
{gallery}29may2562_3{/gallery}