28 พฤษภาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมเตรียมการจัดงาน "7 มิถุนายน วันสหกรณ์นักเรียน ประจำปี 2562" ครั้งที่ 1/2562
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมเตรียมการจัดงาน "7 มิถุนายน วันสหกรณ์นักเรียน ประจำปี 2562" ครั้งที่ 1/2562 เพื่อหารือและกำหนดแผนงาน และกิจกรรมต่าง ๆ ภายในงาน รวมถึงติดตามความก้าวหน้าการเตรียมการจัดงาน ประจำปี 2562 เพื่อเตรียมความพร้อมการจัดงานที่จะมีขึ้นในวันที่ 7 มิถุนายน 2562 นี้ ซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้กำหนดให้วันที่ 7 มิถุนายน ของทุกปี เป็นวันสหกรณ์นักเรียน เพื่อเทิดพระเกียรติ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา เจ้าฟ้ามหาจักรีสิรินธรฯ สยามบรมราชกุมารี ที่ทรงมีพระราชดำริให้มีการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ในโรงเรียน โดยทุกปีจะมีการจัดกิจกรรมพร้อมกันทั่วประเทศ ทั้งในส่วนกลางและส่วนภูมิภาค สำหรับปีนี้ งานวันสหกรณ์นักเรียนในส่วนกลางจะมีการจัดงานที่โรงเรียนวัดบึงทองหลาง (พิทักษ์วิทยาคาร) เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ กิจกรรมภายในงานประกอบด้วยนิทรรศการด้านการจัดการเรียนรู้สหกรณ์ในโรงเรียน การนำเสนอคู่มือการเรียนการสอนสหกรณ์ 4 กลุ่มโรงเรียน, กิจกรรมฐานการเรียนรู้ 4 ฐาน, ประกวดร้องเพลงสหกรณ์, ประกวดการทำอาหาร, ประกวดวาดภาพระบายสี การตอบปัญหาชิงรางวัล และตลาดนัดผลิตภัณฑ์จากสหกรณ์นักเรียน 28 โรงเรียน โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้แทนจากสำนักงานเลขานุการกรม สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานครพื้นที่ 1 และ 2 ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 1 และผู้ที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุมชั้น 2 อาคารกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพฯ
{gallery}28may2562_2{/gallery}