28 พฤษภาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อสร้างความเข้มแข็ง และสร้างความสัมพันธ์การทำธุรกิจระหว่างสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 28 - 29 พฤษภาคม 2562 ณ ห้องประชุมชั้น 16 โรงแรมอลิซาเบธ เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อสร้างความเข้มแข็ง และสร้างความสัมพันธ์การทำธุรกิจระหว่างสหกรณ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 28 - 29 พฤษภาคม 2562 ณ ห้องประชุมชั้น 16 โรงแรมอลิซาเบธ เขตพญาไท กรุงเทพมหานคร โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย ผู้แทนสำนักงานสหกรณ์จังหวัด/สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 และ 2 ผู้แทนสหกรณ์ร้านค้า ผู้แทนสหกรณ์ประเภทอื่นที่มีร้านค้า และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 180 คน สำหรับการจัดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้สหกรณ์ร้านค้าการการยกระดับการบริหารจัดการให้มีมาตรฐานคุณภาพ มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ประสบการณ์ และเชื่อมโยงธุรกิจซึ่งกันและกัน รวมทั้งเพื่อให้เกิดความร่วมมือระหว่างสหกรณ์ และสร้างความเข้มแข็งในการดำเนินธุรกิจของสหกรณ์ เพื่อให้สามารถดำเนินการตอบสนองความต้องการของสมาชิก ซึ่งถือเป็นหัวใจหลักในการดำเนินงานของสหกรณ์ และสนับสนุนให้สหกรณ์สามารถปรับตัวให้ทันต่อการเปลี่ยนแปลงของยุคสมัย ก้าวสู่สังคมดิจิทัลได้อย่างเข้มแข็งและยั่งยืนต่อไป
{gallery}28may2562{/gallery}