24 พฤษภาคม 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดการอบรมและมอบประกาศนียบัตรให้กับข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “การเป็นข้าราชการที่ดีสำหรับข้าราชการที่อยู่ระหว่างทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ” รุ่นที่ 11
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดการอบรมและมอบประกาศนียบัตรให้กับข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “การเป็นข้าราชการที่ดีสำหรับข้าราชการที่อยู่ระหว่างทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการ” รุ่นที่ 11 ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย เขตดุสิต กรุงเทพฯ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 15 - 24 พฤษภาคม 2562 ผู้เข้าอบรมจำนวน 61 คน สำหรับการจัดโครงการฝึกอบรมในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อปลูกฝังจิตสำนึกการเป็นข้าราชการที่ดี เสริมสร้างสมรรถนะและทักษะที่จำเป็นสำหรับการปฏิบัติราชการ ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรม การทำงานร่วมกันเป็นทีม และพัฒนาเครือข่ายในการทำงาน แลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างกัน โดยเน้นการเรียนรู้จากประสบการณ์และการลงมือปฏิบัติจริง เพื่อที่จะนำไปปฏิบัติใช้ต่อไปในอนาคตได้
{gallery}24may2562_3{/gallery}