23 พฤษภาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 6
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 6 จัดโดยสถาบันพัฒนากรรมการและฝ่ายจัดการสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 23-25 พฤษภาคม 2562 วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนากรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจให้มีความรู้ ความเข้าใจการสหกรณ์ การปฏิบัติงานตามบทบาทหน้าที่ สามารถบริหารจัดการธุรกิจสหกรณ์ออมทรัพย์ ให้สอดคล้องกั[สถานการณ์ปัจจุบัน เป็นไปตามวิถีสหกรณ์ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย กรรมการดำเนินการสหกรณ์ ผู้บริหารสหกรณ์/สมาชิกชั้นนำของสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจในเขตพื้นที่ภาคกลางและภาคตะวันออก 21 จังหวัด 31 สหกรณ์วิทยากร ผู้สังเกตการณ์ และเจ้าหน้าที่ รวมทั้งสิ้น 80 คนโดยมี พล.ต.อ.นิพจน์ วีระสุนทร ที่ปรึกษาชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์ตํารวจแห่งชาติ จํากัด และประธานกรรมการบริษัทสหประกันชีวิต จำกัด นายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ ศูนย์ฝึกอบรมพัฒนาบุคลากรและสวัสดิการสำนักงานตำรวจแห่งชาติ อำเภอบางละมุง จังหวัดชลบุรี
{gallery}23may2562{/gallery}