21 พฤษภาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “แนวทางการแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ตาม พระราชบัญญัติสหกรณ์ (ฉบับที่ 3) พ.ศ. 2562”
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “แนวทางการแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ตาม พระราชบัญญัติสหกรณ์ (ฉบับที่ 3) พ.ศ. 2562” พร้อมทั้งมอบนโยบายและแนวทางการปฏิบัติงานแก่เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ และบรรยายพิเศษในหัวข้อ แนวทางการแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ ตาม พรบ.สหกรณ์ แก้ไขเพิ่มเติม 2562 ของกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ จัดโดย ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 5 จังหวัดนครราชสีมา ระหว่างวันที่ 20-21 พฤษภาคม 2562 วัตถุประสงค์เพื่อถ่ายทอดความรู้เกี่ยวกับ พรบ.สหกรณ์ ที่ได้มีการปรับปรุงแก้ไขใหม่ รวมถึงกฎหมายลำดับของตาม พรบ. ให้ข้าราชการกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ นิคมสหกรณ์ และกลุ่มตรวจการสหกรณ์ สามารถนำไปปฏิบัติได้อย่างถูกต้อง มีประสิทธิภาพ และมีความเข้าใจในทิศทางเดียวกัน พร้อมทั้งติดตามผลการดำเนินงานการส่งเสริมสหกรณ์ ตามแผนปฏิบัติงานประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย สหกรณ์จังหวัด ข้าราชการสังกัดกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ นิคมสหกรณ์ และกลุ่มตรวจการสหกรณ์ ในเขตตรวจราชการที่ 13,14 รวมทั้งสิ้น 160 คน โดยมีนายพีรพนธ์ กิจโกศล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 13,14 ให้การต้อนรับและเข้าร่วมโครงการ ณ โรงแรมเดอ ศิตา ปริ้นเซส บุรีรัมย์ อำเภอเมือง จังหวัดบุรีรัมย์
{gallery}21may2562{/gallery}