16 พฤษภาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และคณะ ลงพื้นที่สหกรณ์การเกษตรเมืองน่าน จำกัด
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และคณะ ลงพื้นที่สหกรณ์การเกษตรเมืองน่าน จำกัด โดยมีคณะกรรมการกำเนินการของสหกรณ์ให้การต้อนรับ พร้อมสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหาและอุปสรรคในการดำเนินงาน รวมถึงผลการดำเนินงานตามโครงการปุ๋ยผสมใช้เองผ่านสหกรณ์การเกษตร เพื่อลดต้นทุนการผลิตให้แก่เกษตรกร เพื่อช่วยให้สมาชิกเกษตรกรลดต้นทุนในการผลิตและเปลี่ยนพฤติกรรมการปุ๋ยของสมาชิก จากปุ๋ยเคมีมาใช้ปุ๋ยอินทรีย์ชีวภาพ เพื่อให้สมาชิกสหกรณ์ฯ มีความปลอดภัยในสุขภาพจากการทำเกษตรกรรม และได้ผลผลิตปลอดภัย และเยี่ยมชมเครื่องผสมปุ๋ยอัตโนมัติของสหกรณ์ ฯ ณ สหกรณ์การเกษตรเมืองน่าน จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดน่าน
{gallery}16may2562_2{/gallery}