16 พฤษภาคม 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “สร้างการมีส่วนร่วมในการป้องกัน แก้ไขปัญหา และพัฒนาสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกรในระดับจังหวัด” เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกร เจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดน่าน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “สร้างการมีส่วนร่วมในการป้องกัน แก้ไขปัญหา และพัฒนาสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกรในระดับจังหวัด” เพื่อพัฒนาผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกร เจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัดน่าน จำนวน 100 คน ให้สามารถปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ สามารถพัฒนาศักยภาพ องค์ความรู้ในด้านต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องสำหรับการดำเนินการตรวจสอบกิจการของสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกร และสามารถจัดทำรายงานผลการตรวจสอบกิจการ เพื่อรายงานผลการตรวจสอบต่อคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ กลุ่มเกษตรกร รวมถึงจัดส่งสำเนารายงานการตรวจสอบกิจการต่อสำนักงานตรวจบัญชีสหกรณ์และสำนักงานสหกรณ์จังหวัด จัดขึ้น ณ ห้องประชุม โรงแรมดิอิมเพรสน่าน อำเภอเมือง จังหวัดน่าน
{gallery}16may2562{/gallery}