9 พฤษภาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม หลักสูตร “การเงิน การบัญชี และการบริหาร สำหรับกรรมการดำเนินการ และผู้จัดการสหกรณ์” รุ่นที่ 3
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม หลักสูตร “การเงิน การบัญชี และการบริหาร สำหรับกรรมการดำเนินการ และผู้จัดการสหกรณ์” รุ่นที่ 3 จัดโดยชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด (ชสอ.) ระหว่างวันที่ 9-18 พฤษภาคม 2562 ณ ชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย จำกัด อำเภอบางกรวย จังหวัดนนทบุรี วัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้บริหารสหกรณ์มีความรู้ ความเข้าใจในด้านการเงิน การบัญชี การบริหารจัดการสหกรณ์ สามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้บริหารและกำกับดูแลสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ประธานกรรมการ กรรมการดำเนินการ และผู้จัดการ สหกรณ์ออมทรัพย์ขนาดใหญ่ จำนวน 109 คน โดยมี นายชัยวุฒิ ทัณฑะนานนท์ สหกรณ์จังหวัดนนทบุรี รศ.พิเศษ พลโท ดร.วีระ วงศ์สรรค์ ประธานกรรมการ ชสอ. คณะกรรมการ และฝ่ายจัดการ ชสอ. ให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี
{gallery}09may2562{/gallery}