7 พฤษภาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในการประชุมหารือระหว่างผู้แทนจากบริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด มหาชน ในการส่งเสริมและสนับสนุนผลิตภัณฑ์และผลผลิตจากสหกรณ์เพื่อจำหน่ายผ่านเว็บไซด์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในการประชุมหารือระหว่างผู้แทนจากบริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด มหาชน ในการส่งเสริมและสนับสนุนผลิตภัณฑ์และผลผลิตจากสหกรณ์เพื่อจำหน่ายผ่านเว็บไซด์ SHOP AT 24 ตามโครงการ All signature ของดีทั่วไทยของดังทั่วโลก โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสนับสนุน และนำเสนอสินค้า/ผลผลิตของสหกรณ์จากท้องถิ่น อาทิ ผัก ผลไม้ สินค้าแปรรูป และหัตกรรมจักรสาน ที่มีคุณภาพและได้มาตรฐาน สู่มือผู้บริโภคโดยตรง ผ่านระบบออนไลน์ ทั้งนี้ มีผู้แทนจากกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร และศูนย์เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร เข้าร่วมหารือด้วย ณ ห้องประชุม 129 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}07may2562_2{/gallery}