7 พฤษภาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการพิจารณาเงินกู้กองทุนพัฒนาสหกรณ์ (กพส.) เพื่อพิจารณาการขอกู้เงิน กพส. ของสหกรณ์การเกษตรเขาคิชกูฏ จำกัด จังหวัดจันทบุรี มีวัตถุประสงค์เพื่อรวบรวมผลไม้ตามโครงการรวบรวมผลไม้ในสถาบันเกษตรกรปี 2562
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะอนุกรรมการพิจารณาเงินกู้กองทุนพัฒนาสหกรณ์ (กพส.) เพื่อพิจารณาการขอกู้เงิน กพส. ของสหกรณ์การเกษตรเขาคิชกูฏ จำกัด จังหวัดจันทบุรี มีวัตถุประสงค์เพื่อรวบรวมผลไม้ตามโครงการรวบรวมผลไม้ในสถาบันเกษตรกรปี 2562 และสหกรณ์การเกษตรมะขาม จำกัด จังหวัดจันทบุรี มีวัตถุประสงค์เพื่อรวบรวมผลผลิต (มังคุด เงาะ ลองกอง สละ ทุเรียน) ตามโครงการบริหารจัดการธุรกิจรวบรวมผลไม้ในสถาบันเกษตรกร ปีงบประมาณ 2562 และติดตามผลการอนุมัติให้สหกรณ์กู้เงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 รวมถึงรับรองรายงานการประชุมครั้งที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 เมื่อวันพุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2562 โดยมีผู้แทนจากกรมบัญชีกลาง สำนักงบประมาณ กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร และผู้ที่เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุม 226 ชั้น 2 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}07may2562_1{/gallery}