2 พฤษภาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7, 18 และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลความคืบหน้าการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรคลองขลุง จำกัด จังหวัดกำแพงเพชร
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7, 18 และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลความคืบหน้าการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรคลองขลุง จำกัด จังหวัดกำแพงเพชร โดยสหกรณ์ได้รับงบประมาณอุดหนุนตามโครงการสนับสนุนอุปกรณ์แปรรูปผลผลิตทางการเกษตร เพื่อสนับสนุนการดำเนินธุรกิจรวบรวมและแปรรูปข้าวสารของสหกรณ์ เป็นโรงสีข้าว ขนาด 10 ตันต่อวัน ซึ่งอยู่ระหว่างการดำเนินงานและทดลองสีข้าว โดยกำชับให้สหกรณ์และเจ้าหน้าที่ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดดำเนินการให้ถูกต้องและเป็นไปตามคำแนะนำของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และใช้ประโยชน์ให้เต็มประสิทธิภาพเพื่อบริการสมาชิกของสหกรณ์และชุมชน
{gallery}02may2562_3{/gallery}