1 พฤษภาคม 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7, 18 นายสุรพล พงศ์เมธีอภิชัย ผู้อำนวยการสำนักนายทะเบียนและกฎหมาย และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการปฏิบัติราชการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดปทุมธานี
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายสมบัติ เมฆทรงกลด ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 7, 18 นายสุรพล พงศ์เมธีอภิชัย ผู้อำนวยการสำนักนายทะเบียนและกฎหมาย และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามผลการปฏิบัติราชการประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2562 ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดปทุมธานี และติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโครงการการพัฒนาความเข้มแข็งสหกรณ์ภาคการเกษตรเป็นองค์หลักระดับอำเภอ และโครงการไทยนิยม ยั่งยืน พร้อมทั้งให้กำลังใจบุคลากรทุกคนให้ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มกำลังความสามารถ พร้อมทั้งรับฟังปัญหาต่างๆ เพื่อจะได้ดำเนินการแก้ไขต่อไป โดยมีนายอาทิตย์ สุกเหลือ สหกรณ์จังหวัดปทุมธานี และบุคลากรให้การต้อนรับ
และในโอกาสนี้ได้เข้าตรวจเยี่ยมและติดตามผลความคืบหน้าการดำเนินงานโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของสหกรณ์การเกษตรคลองหลวง จำกัด โดยสหกรณ์ได้รับงบประมาณอุดหนุนตามโครงการพัฒนาสถาบันเกษตรกรจัดเก็บพืชผลทางการเกษตร (แก้มลิง) เพื่อสนับสนุนการดำเนินธุรกิจรวบรวมและแปรรูปข้าวสารของสหกรณ์ เป็นเครื่องอบลดความชื้นข้าวเปลือกพร้อมโรงคลุม ขนาด 400 ตันต่อวัน
{gallery}01may2562_2{/gallery}