30 เมษายน 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดอาคารเอนกประสงค์ ตามโครงการตลาดเกษตรกร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 ของสหกรณ์ประมงแม่กลอง จำกัด จังหวัดสมุทรสงคราม
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดอาคารเอนกประสงค์ ตามโครงการตลาดเกษตรกร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 ของสหกรณ์ประมงแม่กลอง จำกัด จังหวัดสมุทรสงคราม โดยมีนางสุรีย์รัช อวนสกุล ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 3, 4 และบุคลากรของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสมุทรสงครามร่วมในพิธีดังกล่าว โดยสหกรณ์ประมงแม่กลอง จำกัด ได้รับสนับสนุนอุปกรณ์การตลาด ตามโครงการตลาดเกษตรกร ปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 จำนวน 4 รายการ ประกอบด้วย 1)ห้องเย็น ขนาด 200 ตัน 2)อาคารรวบรวมผลผลิต ขนาด 288 ตร.ม. 3)ลานตาก ขนาด 3,200 ตร.ม. และ 4)อาคารเอนกประสงค์ ขนาด 715 ตร.ม. ทั้งนี้ ได้กล่าวแสดงความยินดีและอวยพรให้สหกรณ์ประมงแม่กลอง จำกัด มีความเจริญรุ่งเรือง และดำเนินงานด้วยความถูกต้อง โปร่งใส เพื่อประโยชน์ของสมาชิก และชุมชนผู้ประกอบอาชีพประมงต่อไป
{gallery}30apr2562_2{/gallery}