29 เมษายน 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมเสวนา เรื่อง"การบริหารเงินสหกรณ์ออมทรัพย์ภายใต้ พ.ร.บ.สหกรณ์ ฉบับใหม่" ซึ่งจัดโดยคณะนิสิตโครงการหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาเศรษฐศาสตร์สหกรณ์ (ภาคพิเศษ) ภาควิชาสหกรณ์ คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ รุ่นที่ 16
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมเสวนา เรื่อง"การบริหารเงินสหกรณ์ออมทรัพย์ภายใต้ พ.ร.บ.สหกรณ์ ฉบับใหม่" ซึ่งจัดโดยคณะนิสิตโครงการหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาเศรษฐศาสตร์สหกรณ์ (ภาคพิเศษ) ภาควิชาสหกรณ์ คณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ รุ่นที่ 16 โดยมีรองศาสตราจารย์ ดร.วิจิตต์ศรี สงวนวงศ์ คณบดีคณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการเสวนาฯดังกล่าว ซึ่งการจัดเสวนาครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมโครงการมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการบริหารเงินสหกรณ์ออมทรัพย์ภายใต้ พ.ร.บ.สหกรณ์ (ฉบับที่ 3 ) พ.ศ.2562 ซึ่งเป็นพ.ร.บ.สหกรณ์ฉบับใหม่ที่ได้ประกาศในราชกิจจานุเบกษาตั้งแต่วันที่ 20 มีนาคม 2562 และจะมีผลบังคับใช้ภายใน 60 วันหลังจากที่ได้มีการประกาศในราชกิจจานุเบกษา ในวันที่ 19 พฤษภาคม 2562 โครงการเสวนาดังกล่าว มีผู้เข้าร่วมรับฟัง ประกอบด้วย ผู้แทนจากสหกรณ์ออมทรัพย์ อาจารย์ประจำภาควิชาเศรษฐศาสตร์สหกรณ์ และนิสิตโครงการหลักสูตรศิลปศาสตรมหาบัณฑิต สาขาเศรษฐศาสตร์สหกรณ์ (ภาคพิเศษ) ซึ่งทุกฝ่ายได้มีการแลกเปลี่ยนความรู้ความคิดเห็น และหารือถึงแนวทางการแก้ไขผลกระทบจาก พ.ร.บ.สหกรณ์ ฉบับใหม่ เพื่อให้สหกรณ์ได้นำไปใช้เป็นแนวทางในการปฏิบัติงานได้อย่างเหมาะสม โดยการเสวนาครั้งนี้จัดขึ้น ณ ห้อง EC5 205 ชั้น 2 อาคารปฏิบัติการคณะเศรษฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ (วิทยาเขตบางเขน) กรุงเทพฯ
{gallery}29apr2562{/gallery}