24 เมษายน 2562 24 เมษายน 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ พบปะให้กำลังใจข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ พร้อมทั้งติดตามงานโครงการตามนโยบายเร่งด่วน ปัญหาอุปสรรค การดำเนินงาน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ พบปะให้กำลังใจข้าราชการ ลูกจ้าง พนักงานราชการ พร้อมทั้งติดตามงานโครงการตามนโยบายเร่งด่วน ปัญหาอุปสรรค การดำเนินงาน ทั้งนี้รองอธิบดีฯ ได้มอบแนวทางในการปฏิบัติงานและแนวทางในการพัฒนาบุคลากรตามแผนพัฒนาสมรรถนะรายบุคคล (Individual Development Plan : IDP) เพื่อพัฒนาขีดสมรรถนะในการ ปฏิบัติงานให้สูงขึ้น เพิ่มศักยภาพในการทํางาน โดยมีนายนิยม ผลินธรสิริ สหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ พร้อมข้าราชการ ลูกจ้าง และพนักงานราชการ ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ จากนั้นเดินทางลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรเมืองอุตรดิตถ์ จํากัด ติดตามโครงการไทยนิยม ยั่งยืน โดยได้มอบหมายให้สำนักงานสหกรณ์จังหวัดอุตรดิตถ์ ประสานงานกับผู้เกี่ยวข้องเพื่อดำเนินการให้เป็นไปตามแนวทางของกรมส่งเสริมสหกรณ์และระเบียบว่าด้วยการจัดซื้อและจัดจ้างของสหกรณ์อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์แก่สมาชิกและเกิดความคุ้มค่าสูงสุดของการใช้งบประมาณแผ่นดิน
{gallery}24apr2562_2{/gallery}