24 เมษายน 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์” ซึ่งมีผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียน ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์ ศึกษานิเทศก์ ในพื้นที่จังหวัดพิษณุโลก จังหวัดเพชรบูรณ์ จังหวัดพิจิตร จังหวัดสุโขทัย จังหวัดอุตรดิตถ์ จังหวัดแพร่ จังหวัดน่าน จำนวน 50 คน
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์” ซึ่งมีผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วย ผู้อำนวยการโรงเรียน ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์ ศึกษานิเทศก์ ในพื้นที่จังหวัดพิษณุโลก จังหวัดเพชรบูรณ์ จังหวัดพิจิตร จังหวัดสุโขทัย จังหวัดอุตรดิตถ์ จังหวัดแพร่ จังหวัดน่าน จำนวน 50 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เกิดความรู้ ความเข้าใจการจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ที่สอดคล้องกับการจัดการศึกษาไทย กระบวนการสร้างการเรียนรู้ตามคู่มือจัดการเรียนรู้การสหกรณ์ ทำให้ครูผู้สอนวิชาการสหกรณ์ที่ผ่านการอบรมมีศักยภาพ ให้โรงเรียนเป็นแหล่งเรียนรู้วิชาการสหกรณ์ ปลูกฝังวิถีการสหกรณ์ให้นักเรียนซึ่งเป็นอนาคตสหกรณ์ไทย กำหนดจัดอบรมระหว่างวันที่ 24 – 26 เมษายน 2562 ณ โรงแรมสีหราช อำเภอเมืองอุตรดิตถ์ จังหวัดอุตรดิตถ์
{gallery}24apr2562_1{/gallery}