19 เมษายน 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 4 จัดโดยสถาบันพัฒนากรรมการและฝ่ายจัดการสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 19-21 เมษายน 2562
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การวางแผนการเงินของสหกรณ์ออมทรัพย์แบบองค์รวม” รุ่นที่ 4 จัดโดยสถาบันพัฒนากรรมการและฝ่ายจัดการสหกรณ์ ระหว่างวันที่ 19-21 เมษายน 2562 วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนากรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจให้มีความรู้ ความเข้าใจการสหกรณ์ การปฏิบัติงานตามบทบาทหน้าที่ สามารถบริหารจัดการธุรกิจสหกรณ์ออมทรัพย์ ให้สอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบัน เป็นไปตามวิถีสหกรณ์ กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย กรรมการดำเนินการสหกรณ์ ผู้บริหารสหกรณ์/สมาชิกชั้นนำของสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจ วิทยากร ผู้สังเกตการณ์ และเจ้าหน้าที่ รวม 80 คน โดยมีนายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ นายนิรุทธิ์ อุทธา สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ ให้การต้อนรับและร่วมเป็นเกียรติในพิธี ณ โรงแรมมณีนาราคร อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
{gallery}19apr2562{/gallery}