17 เมษายน 2562 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์ออมทรัพย์บริษัทไม้อัดไทย จำกัด โดยมีนายสมชาติ ฝักแคเล็ก ประธานกรรมการสหกรณ์ให้การต้อนรับพร้อมสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค ทั้งนี้รองอธิบดีฯ ได้ติดตามการดำเนินการแก้ไขปัญหาของสหกรณ์ฯ
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์ออมทรัพย์บริษัทไม้อัดไทย จำกัด โดยมีนายสมชาติ ฝักแคเล็ก ประธานกรรมการสหกรณ์ให้การต้อนรับพร้อมสรุปผลการดำเนินงาน ปัญหา อุปสรรค ทั้งนี้รองอธิบดีฯ ได้ติดตามการดำเนินการแก้ไขปัญหาของสหกรณ์ฯ ได้กำชับให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบตรวจสอบหลักประกันว่ามีความเพียงพอเหมาะสม ความถูกต้องครบถ้วน มีอยู่จริงและสอดคล้องกับข้อมูลที่สหกรณ์ฯ มีอยู่ และได้ประสานงานกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเจ้าของคดีที่สหกรณ์ฯ ได้แจ้งความไว้เพื่อประสานงานเร่งรัดการติดตามการดำเนินคดีที่ล่วงเลยมาแล้วกว่า 6 เดือน
{gallery}17apr2562_1{/gallery}