10 เมษายน 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว เป็นประธานการประชุมหารือร่วมกับนายจรัญ ผู้พัฒน์ รองกรรมการผู้จัดการ ห้างสรรพสินค้าซีคอนสแควร์ เพื่อจัดงานเทศกาลผลไม้ "Premium Fruit" ซึ่งจะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 14 - 23 มิถุนายน 2562 ณ ห้างสรรพสินค้าซีคอนสแควร์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว เป็นประธานการประชุมหารือร่วมกับนายจรัญ ผู้พัฒน์ รองกรรมการผู้จัดการ ห้างสรรพสินค้าซีคอนสแควร์ เพื่อจัดงานเทศกาลผลไม้ "Premium Fruit" ซึ่งจะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 14 - 23 มิถุนายน 2562 ณ ห้างสรรพสินค้าซีคอนสแควร์ ซึ่งงานดังกล่าวได้รวบรวมผลไม้ขึ้นชื่อของจังหวัดต่าง ๆ มาไว้ในที่เดียว และมีผลไม้พันธุ์หายากมาจัดแสดงในบรรยากาศฟาร์มผลไม้ โดยทางซีคอนสแควร์ให้ความสนใจผลไม้ของสหกรณ์ที่รวบรวมและผลิตโดยเกษตรกรตัวจริง เชื่อมั่นในคุณภาพและมาตรฐานการผลิตผลไม้ จึงได้เชิญชวนให้สหกรณ์ผู้ผลิตผลไม้นำสินค้ามาร่วมจำหน่ายในงานแสดงสินค้าครั้งนี้จำนวน 20 บูธ ซึ่งทางกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้ให้ความร่วมมือในการคัดสรรและจัดหาผลไม้ชั้นดี เกรดพรีเมียม เน้นผลผลิตจากสวนของสมาชิกสหกรณ์ที่ได้มาตรฐาน เช่น ทุเรียน ลำไย ลิ้นจี่จักรพรรดิ์ สับปะรดน้ำผึ้ง ฯลฯ รวมถึงผลไม้ที่มีตราสัญลักษณ์สิ่งบ่งชี้ทางภูมิศาสตร์ (GI), ผลผลิตจากแปลงใหญ่ และผลไม้แปลกใหม่ของแปลกประจำถิ่น รวมถึงเป็นสินค้าที่สามารถตรวจสอบย้อนกลับถึงแหล่งผลิตได้ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้บริโภค ซึ่งการประชุมร่วมกันครั้งนี้จัดขึ้น ณ ห้องประชุมชั้น 6 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}10apr2562_1{/gallery}