9 เมษายน 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดการอบรม หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์”รุ่นที่ 15 พร้อมทั้งให้โอวาทกับข้าราชการใหม่ในการที่จะต้องเข้าไปกำกับดูแลสหกรณ์ ให้มีความรู้เข้าใจบทบาทหน้าที่ ภารกิจเป้าหมายที่กรมได้กำหนดไว้
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดการอบรม หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์”รุ่นที่ 15 พร้อมทั้งให้โอวาทกับข้าราชการใหม่ในการที่จะต้องเข้าไปกำกับดูแลสหกรณ์ ให้มีความรู้เข้าใจบทบาทหน้าที่ ภารกิจเป้าหมายที่กรมได้กำหนดไว้ รวมทั้งเรื่องเกี่ยวกับการดำเนินงานของสหกรณ์ ทำให้เกิดแนวคิดที่จะเข้าไปส่งเสริมและพัฒนางานสหกรณ์ได้อย่างถูกต้องเหมาะสม ให้รู้จักคิด ริเริ่ม สร้างสรรค์พัฒนางานใหม่ๆไฝ่หาความรู้ และมีส่วนร่วมช่วยเหลือเกื้อกูลชึ่งกันและกัน ให้สมกับเป็น”ข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์”ที่เป็นทั้งคนเก่ง และคนดี พร้อมกันนี้ได้มอบวุฒิบัตรให้กับผู้เข้ารับการอบรมดังกล่าว ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพมหานคร
{gallery}09apr2562{/gallery}