5 เมษายน 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายโสรัจน์ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 10, 11, 12 ลงพื้นที่ติดตาม และแนะนำการดำเนินโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นธุรกันดาร และการจัดกิจกรรมสหกรณ์เรียนในโรงเรียน ณโรงเรียนพระเทพญาณวิศิษฏ์อุดมวิทย์ อำเภอห้วยผึ้ง จังหวัดกาฬสินธุ์
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายโสรัจน์ ออไอศูรย์ ผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 10, 11, 12 ลงพื้นที่ติดตาม และแนะนำการดำเนินโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นธุรกันดาร และการจัดกิจกรรมสหกรณ์เรียนในโรงเรียน ณโรงเรียนพระเทพญาณวิศิษฏ์อุดมวิทย์ อำเภอห้วยผึ้ง จังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมี นายรณชัย ภูครองทอง สหกรณ์จังหวัดกาฬสินธุ์ พร้อมด้วยบุคลากร ในสังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัดกาฬสินธุ์ ให้การต้อนรับ ในการนี้ นายสมเกียรติ คุ้มนายอ ผู้อำนวยการโรงเรียนพระเทพญาณวิศิษฏ์อุดมวิทย์ รายงานความก้าวหน้าในการดำเนินกิจกรรมสหกรณ์นักเรียน และการเตรียมความพร้อมในการรับเสด็จสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ในโอกาสเสด็จพระราชดำเนินไปเปิดป้ายชื่อโรงเรียน ในระหว่างวันที่ 27-28 พฤษภาคม 2562
{gallery}05apr2562_1{/gallery}