4 เมษายน 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาสหกรณ์ออมทรัพย์เป็นองค์กรวางแผนทางการเงินของสมาชิก
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาสหกรณ์ออมทรัพย์เป็นองค์กรวางแผนทางการเงินของสมาชิก เพื่อให้ความรู้ด้านการวางแผนการเงินด้านบุคคลแก่บุคคลากรกรมส่งเสริมสหกรณ์และเจ้าหน้าที่สหกรณ์ออมทรัพย์ และเพื่อพัฒนาสหกรณ์ให้เป็นองค์กรที่สามารถวางแผนทางการเงินแก่สมาชิกได้ โดยมีผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย กรรมการและฝ่ายจัดการจากสหกรณ์ออมทรัพย์ที่ได้รับการคัดเลือก และข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ที่กำกับดูแลสหกรณ์ที่ได้รับการคัดเลือก รวมทั้งสิ้น 145 คน ณ โรงแรมริเวอร์ไรน์ เพลส ริเวอร์ไซด์ จ.นนทบุรี
{gallery}04apr2562_3{/gallery}