3 เมษายน 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่ เข้าตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรพิบูลมังสาหาร จำกัด เพื่อประชุมติดตามผลการแก้ไขปัญหาการดำเนินงานของสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายสุพจน์ วัฒนวิเชียร สหกรณ์จังหวัดอุบลราชธานี และเจ้าหน้าที่ เข้าตรวจเยี่ยมสหกรณ์การเกษตรพิบูลมังสาหาร จำกัด เพื่อประชุมติดตามผลการแก้ไขปัญหาการดำเนินงานของสหกรณ์ โดยได้แนะนำสหกรณ์ ให้ความสำคัญในการสอบทานหนี้ เงินรับฝากจากสมาชิก การวางระบบการรับ-จ่ายเงิน การควบคุมภายใน พร้อมทั้งได้ให้แนวทางในการแก้ไขปัญหาการดำเนินงานภายในสหกรณ์ โดยมีนายศักดิ์รินทร์ บุญล้อม ประธานกรรมการ นางโสรัติยา หงษ์รัมย์ ผู้จัดการ คณะกรรมการ และฝ่ายจัดการ ให้การต้อนรับและร่วมประชุมให้ข้อมูล ณ ห้องประชุมสหกรณ์การเกษตรพิบูลมังสาหาร จำกัด อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี
{gallery}03apr2562_3{/gallery}