3 เมษายน 2562 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมหารือกับสถาบันอาหาร กระทรวงอุตสาหกรรม ณ ห้องประชุม ชั้น 6 กรมส่งเสริมสหกรณ์
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมหารือกับสถาบันอาหาร กระทรวงอุตสาหกรรม ณ ห้องประชุม ชั้น 6 กรมส่งเสริมสหกรณ์ โดยมีนายยงวุฒิ เสาวพฤกษ์ ผู้อำนวยการสถาบันอาหาร และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมหารือเพื่อหาแนวทางในการพัฒนาผลิตภัณฑ์และออกแบบบรรจุภัณฑ์ของสินค้าของสหกรณ์ให้ได้มาตรฐานและเป็นที่รู้จักมากยิ่งขึ้น ซึ่งสินค้าหลักของสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรแยกออกเป็น 12 ประเภท ได้แก่ สินค้าแปรรูปจากข้าว ผลไม้ ผัก ผลิตภัณฑ์กาแฟ ผลิตภัณฑ์ยางพารา ประมง ปศุสัตว์ เนื้อโคขุน ผลิตภัณฑ์นม สินค้าเกษตรแปรรูป หัตถกรรมและผ้า/สิ่งทอ รวมทั้งได้มีการแลกเปลี่ยน เสนอความคิดเห็น แนะนำเรื่องการวางแผนการตลาด การพัฒนาคุณภาพของสินค้าและพัฒนารูปแบบให้มีความหลากหลายรวมถึงการขยายช่องทางการจัดจำหน่าย ซึ่งปัจจุบันสหกรณ์ยังประสบปัญหาเรื่องการวางแผนด้านการตลาด ขณะเดียวกันผู้บริโภคยุคปัจจุบันนิยมบริโภคผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ และแปรรูปน้อยที่สุด ซึ่งสหกรณ์ต้องนำข้อมูลความต้องการของผู้บริโภคมาเป็นแนวทางในการพัฒนาการผลิตสินค้าและออกแบบบรรจุภัณฑ์ให้โดดเด่นสอดคล้องกับอัตลักษณ์ของสหกรณ์และวิถีชุมชน ซึ่งจะช่วยเพิ่มมูลค่าให้กับสินค้าสหกรณ์และส่งผลต่อการพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมของชุมชนให้ก้าวหน้ายิ่งขึ้นต่อไป
{gallery}03apr2562{/gallery}