28 มีนาคม 2562 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดร้อยเอ็ด ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดร้อยเอ็ด นายเสฐียรพงษ์ อินเพน สหกรณ์จังหวัดร้อยเอ็ด พร้อมด้วยบุคลากรให้การต้อนรับ โดยอธิบดีฯได้ให้กำลังใจในการปฏิบัติงานของบุคลากรใต้บังคับบัญชา
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดร้อยเอ็ด ตรวจเยี่ยมสำนักงานสหกรณ์จังหวัดร้อยเอ็ด นายเสฐียรพงษ์ อินเพน สหกรณ์จังหวัดร้อยเอ็ด พร้อมด้วยบุคลากรให้การต้อนรับ โดยอธิบดีฯได้ให้กำลังใจในการปฏิบัติงานของบุคลากรใต้บังคับบัญชา จากนั้นเดินทาง่ไปสหกรณ์การเกษตรเมืองร้อยเอ็ด จำกัด โดยมีนายพัสกร มาตย์เชียงไชย ประธานกรรมการสหกรณ์ และคณะกรรมการ พร้อมด้วยนายอารีย์ มาตย์วิเศษ ผู้จัดการให้การต้อนรับ ณ สหกรณ์การเกษตรเมืองร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด
ทั้งนี้ ในการตรวจเยี่ยมสหกรณ์ในครั้งนี้ ได้มีโอกาสพบปะสมาชิกที่มาใช้บริการสหกรณ์ พร้อมทั้งพูดคุยเพื่อรับฟังความเห็นและปัญหาต่าง ๆ จากสมาชิกสหกรณ์ ก่อนเข้าร่วมประชุมหารือร่วมกับผู้บริหารสหกรณ์ เพื่อรับฟังปัญหาการดำเนินงาน พร้อมมอบแนวทางแก้ไขและการติดตามชำระหนี้ของสมาชิก ก่อนการปิดบัญชีประจำปี 31 มีนาคม 2562 คาดว่า สหกรณ์จะติดตามหนี้สินคงค้างได้มากขึ้น และมีกำไรสุทธิประจำปีมากกว่าปีที่ผ่านมา
{gallery}28mar2562{/gallery}