26 มีนาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร การพัฒนาศักยภาพให้แก่ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร รุ่นที่ 1
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร การพัฒนาศักยภาพให้แก่ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร รุ่นที่ 1 และบรรยายพิเศษ ในหัวข้อ แนวทางการปฏิบัติหน้าที่ของนิติกร กรมส่งเสริมสหกรณ์ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 26-29 มีนาคม 2562 วัตถุประสงค์เพื่อถ่ายทอดความรู้กฎหมายว่าด้วยสหกรณ์ กฎหมายว่าด้วยการจัดที่ดินเพื่อการครองชีพ กฎหมายว่าด้วยกลุ่มเกษตรกร และกฎหมายปกครอง โดยสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปฏิบัติงานตามภารกิจของกรมได้อย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผล กลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ข้าราชการ และพนักงานราชการ ในตำแหน่งนิติกรของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ที่ปฏิบัติงานในสำนักงานสหกรณ์จังหวัด และสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1-2 รวม 86 คน โดยมีนายคัมภีร์ นับแสง ผู้อำนวยการกลุ่มกฎหมาย สำนักนายทะเบียนและกฎหมาย นายวินัย ธรรมโวหาร ผู้อำนวยการกลุ่มจัดตั้งและส่งเสริมสหกรณ์ สำนักงานสหกรณ์จังหวัดพระนครศรีอยุธยา และเจ้าหน้าที่สำนักนายทะเบียนและกฎหมายให้การต้อนรับ ณ โรงแรมริเวอร์วิวเพลส จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
{gallery}26mar2562_5{/gallery}