26 มีนาคม 2562 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ แนวทางการจัดซื้อจัดจ้างและการบริหารพัสดุภาครัฐ” ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 26 – 28 มีนาคม 2562 ณ โรงแรมเอเชีย ราชเทวี กรุงเทพฯ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “ แนวทางการจัดซื้อจัดจ้างและการบริหารพัสดุภาครัฐ” ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 26 – 28 มีนาคม 2562 ณ โรงแรมเอเชีย ราชเทวี กรุงเทพฯ ซึ่งการประชุมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานด้านพัสดุ ทั้งส่วนกลางและภูมิภาคได้รับความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับกระบวนการจัดซื้อจัดจ้างตามพระราชบัญญัติการจัดซื้อจัดจ้างและการบริหารพัสดุภาครัฐ พ.ศ.2560 ระเบียบ ประกาศ กฎกระทรวง และหนังสือแจ้งเวียนที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้การดำเนินการจัดซื้อจัดจ้างเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ก่อให้เกิดความคุ้มค่าในการใช้จ่ายเงินงบประมาณของหน่วยงาน รวมถึงแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ประสบการณ์ ข้อคิดเห็นและปัญหาอุปสรรคต่างๆในการบริหารงานพัสดุ
{gallery}26mar2562_1{/gallery}